Preventive Maintenance Planner
🤖 AI Phân tích công việc
- → Cần chuyên gia kỹ thuật (Cơ khí/điện – tự động hóa) có 4+ năm kinh nghiệm thực tế trong lập kế hoạch bảo trì phòng ngừa (PM) tại nhà máy — không chấp nhận kinh nghiệm chỉ ở văn phòng hoặc dịch vụ bên ngoài.
- → Trọng tâm công việc là xây dựng & vận hành “PM Master Plan”, bao gồm lên lịch, chuẩn hóa quy trình (SOP/checklist), phân tích KPI, RCA và quản lý sẵn sàng bảo trì cho cả thiết bị sản xuất, utility và cơ sở hạ tầng.
- → Yêu cầu kết hợp kỹ năng kỹ thuật sâu (TPM, độ tin cậy thiết bị) + kỹ năng vận hành thực tiễn (quản lý phụ tùng, phối hợp đa chức năng, hỗ trợ commissioning mới).
🌟 Đánh giá nhanh
- → Không yêu cầu chứng chỉ PM chuyên biệt (như CMRP), nhưng kinh nghiệm triển khai TPM thực tế và phân tích dữ liệu bảo trì (không chỉ nhập liệu) là yếu tố sàng lọc bắt buộc.
- → Ứng viên thiếu kinh nghiệm hỗ trợ handover/commissioning thiết bị mới hoặc chưa từng làm việc trực tiếp với Production/QA trong môi trường GMP/pharmaceutical/manufacturing sẽ bị đánh giá thấp dù đủ bằng cấp.
⚠️ Lưu ý
Tổng quan công việc
| Vị trí | Preventive Maintenance Planner |
| Mức lương | Thỏa thuận |
| Khu vực | Việt Nam |
| Ngành nghề | 🎪 Sự kiện / Event |
| Hình thức | Thực tập |
| Ngày đăng | 21/9/2026 |
Tín hiệu thị trường cho vị trí này
Dữ liệu LàmThêm.me đang ghi nhận 32 tin đang hoạt động trong nhóm Sự kiện / Event liên quan đến Preventive Maintenance Planner; 7 ngày gần đây có 4 tin mới, giảm 75% so với 7 ngày trước. Riêng hôm nay đã có 3 tin mới. Mức lương tham khảo 900đ/tháng - 70 triệu/tháng. Khu vực xuất hiện nhiều là Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh, Biên Hòa.
Đánh giá nhanh từ LàmThêm.me
Preventive Maintenance Planner là vị trí được tổng hợp từ careerviet. Khu vực tuyển dụng đang được gắn là Việt Nam.
Công việc có xu hướng tập trung vào thiết kế, dựng hình hoặc sản xuất nội dung trực quan, phát triển hệ thống, hỗ trợ kỹ thuật hoặc vận hành CNTT và xử lý dữ liệu, mô hình hóa hoặc vận hành hệ thống dữ liệu. nhà tuyển dụng nhiều khả năng đang ưu tiên người có thể sử dụng Excel, báo cáo số liệu hoặc thao tác trên hệ thống và tiếng Anh hoặc ngoại ngữ phục vụ công việc. Bài gốc cũng có dấu hiệu nhắc tới thưởng hiệu suất, hoa hồng hoặc thu nhập gắn với kết quả.
Điểm đáng chú ý
- Phần mô tả đang nghiêng về thiết kế, dựng hình hoặc sản xuất nội dung trực quan và phát triển hệ thống, hỗ trợ kỹ thuật hoặc vận hành CNTT
- Bộ lọc ứng viên có thể tập trung vào sử dụng Excel, báo cáo số liệu hoặc thao tác trên hệ thống và tiếng Anh hoặc ngoại ngữ phục vụ công việc
- Tin tuyển dụng có nhắc đến thưởng hiệu suất, hoa hồng hoặc thu nhập gắn với kết quả
- Khu vực được gắn trên tin là Việt Nam
Từ tin gốc có thể suy ra công việc này thiên về
- thiết kế, dựng hình hoặc sản xuất nội dung trực quan
- phát triển hệ thống, hỗ trợ kỹ thuật hoặc vận hành CNTT
- xử lý dữ liệu, mô hình hóa hoặc vận hành hệ thống dữ liệu
Vị trí này phù hợp với ai?
- ứng viên mới ra trường hoặc đang tìm vị trí để tích lũy kinh nghiệm thực tế
- người cần lịch làm việc linh hoạt hoặc đang cân bằng thêm việc học và việc làm
Những gì nên xác minh ở bài gốc
- cách tính KPI, hoa hồng hoặc phần thu nhập biến động trong bài gốc
- đầu việc ưu tiên, chỉ tiêu tuyển dụng và người liên hệ trực tiếp ở bài gốc
Địa điểm làm việc
Liên hệ nhà tuyển dụng để biết địa chỉ cụ thể.
Cách ứng tuyển
Bạn có thể ứng tuyển vị trí Preventive Maintenance Planner bằng một trong các cách sau:
- Truy cập bài đăng gốc trên careerviet để ứng tuyển trực tiếp
- Sử dụng AI tìm việc trên LàmThêm.me để tìm vị trí tương tự có thể ứng tuyển ngay
Về ngành Sự kiện / Event
Sự kiện / Event là một trong những ngành nghề phổ biến nhất cho việc làm thêm tại Việt Nam. Các vị trí trong ngành sự kiện / event thường phù hợp cho ứng viên muốn hiểu nhanh bối cảnh tuyển dụng, lọc công việc theo kỹ năng, địa điểm và mức lương trước khi mở bài gốc để ứng tuyển.
Câu hỏi thường gặp
Mức lương của vị trí Preventive Maintenance Planner là bao nhiêu?
Mức lương trong tin này là Thỏa thuận. Dữ liệu các tin cùng nhóm hiện cho thấy dải lương tham khảo quanh 900đ/tháng đến 70 triệu/tháng, vì vậy ứng viên nên so sánh thêm theo ca làm và khu vực.
Nhu cầu tuyển Preventive Maintenance Planner gần đây thay đổi thế nào?
Dữ liệu LàmThêm.me đang ghi nhận 32 tin đang hoạt động trong nhóm Sự kiện / Event liên quan đến Preventive Maintenance Planner; 7 ngày gần đây có 4 tin mới, giảm 75% so với 7 ngày trước. Riêng hôm nay đã có 3 tin mới. Mức lương tham khảo 900đ/tháng - 70 triệu/tháng. Khu vực xuất hiện nhiều là Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh, Biên Hòa.
Địa điểm làm việc của Preventive Maintenance Planner ở đâu?
Vị trí Preventive Maintenance Planner làm việc tại Việt Nam. Trong nhóm dữ liệu liên quan, khu vực này đang có 32 tin đang hoạt động để ứng viên đối chiếu thêm.
Làm thế nào để ứng tuyển Preventive Maintenance Planner?
Bạn có thể mở bài đăng gốc trên careerviet để ứng tuyển trực tiếp.
Nhấn để chuyển đến careerviet và nộp hồ sơ